Yadda za a zana silkscreens bayyananne da za a iya karantawa?

PCB Silkscreen sukan yi amfani da injiniyoyi a PCB masana'antu da Majalisar, Duk da haka, Mutane da yawa PCB zanen kaya zaton silkscreen labari ne ba da muhimmanci kamar yadda kewaye, don haka ba su damu da almara girma da wuri matsayi, Menene PCB zane silkscreen ga. da kuma yadda ake yin siliki mai kyau da za a iya karantawa?

Menene Silkscreens?

Silkscreen (wanda kuma aka sani da almara ko nomenclature) yana bayyana tushen rubutu, bayanin da mutum zai iya karantawa wanda mutum ya same shi a buga a saman allon da'ira.Bayanin siliki na iya haɗawa da masu zayyana abubuwan tunani, tambarin kamfani, abubuwan gano abubuwa, saitunan sauya sheka, wuraren gwaji, wasu umarni, lambobi, lambobin sigar, da sauransu.

Gabaɗaya Ƙirar Wuta Mai Buga (PCB) tana da yadudduka daban-daban kuma Layer na siliki yana ɗaya daga cikin waɗannan yadudduka.Tunda allon siliki dole ne a buga akan saman PCB akwai aƙalla yaduddukan siliki biyu sama da ƙasa na kowane PCB.Silkscreens yana riƙe bayanan rubutu da aka buga a kan allo don mutane su karanta da fassara.A kan siliki na PCB za ka iya buga kowane nau'in bayanai kamar na'urori masu ƙira, tambura na kamfani, alamun masana'anta, alamun gargaɗi, lambobi, lambobin sigar, lambar kwanan wata, da sauransu. Duk da haka sarari akan saman PCB yana da iyaka don haka yana da iyaka. mafi kyau don iyakance shi ga bayanai masu amfani ko mahimmanci.Don haka Layer na siliki yawanci yana riƙe da labari ne kawai wanda ke nuna inda abubuwa daban-daban ke tafiya akan allo tare da tambarin kamfani da lambar ƙirar allo.

A halin yanzu ginshiƙan firintocin tawada na dijital musamman don buga PCBs galibi ana amfani dasu don buga hotunan siliki akan saman PCB daga bayanan ƙirar allo.Asalinsu an buga siliki ta hanyar amfani da hanyoyin bugu na allo wanda daga ciki aka samo sunan siliki.Wannan sunan ya samo asali ne saboda fasahar buga allo na gargajiya da aka sani da buƙatar takarda mai kyau kamar siliki ko polyester a matsayin allo da firam ɗin da aka yi da itace, aluminum, da sauransu. ci gaba amma sunan ya kasance iri ɗaya.

Yadda za a Zana Silkscreens?

Akwai wasu muhimman abubuwan da ya kamata mu kula dasu.

1. Gabatarwa/Masu jerawa

2. Ƙara ƙarin alamomi na iya taimakawa wajen nuna daidaitawar abubuwan da ke cikin allon kewayawa kamar a cikin siffa. Kuna iya ƙara alamomi tare da siffofi kamar triangles, da dai sauransu ban da alamun daidaitawa na asali akan alamun abubuwan abubuwan don taimakawa wajen nuna daidaitawar abubuwan da aka haɗa tare da su. daban-daban I/Os da suke bukata.

3. Takaita allon siliki zuwa gefe guda kamar yadda saman zai iya rage farashin buga ku da rabi tunda a wannan yanayin kuna buƙatar buga gefe ɗaya ba biyu ba.-Ba gaskiya bane a yanayin Bittele ba ma cajin komai na siliki mai gefe guda ko biyu.

4. Alama ta amfani da daidaitattun launuka da manyan siffofi yana sa allon siliki ya zama mai rahusa da sauƙin karantawa tunda kuna buƙatar tawada na musamman kuma daidaitattun launuka galibi suna cikin hannun jari don haka mai rahusa fiye da launi da ke buƙatar yin oda na musamman.

5. Auna nisa don ba da damar takamaiman adadin haƙuri don kurakuran bugu na gama gari a cikin allo ta ɗan bambancin mil.Zai iya rage yiwuwar matsaloli saboda kurakuran bugun inji.

Ƙarin cikakkun bayanai game da siliki, Tuntuɓi masana daga PHILIFAST.


Lokacin aikawa: Juni-22-2021